ഒരു മുട്ട മതി കണ്ണിനു ചുറ്റുമുള്ള കറുപ്പു നിറം മാഞ്ഞുപോകും..

നമ്മുടെ ആഹാരപദാർഥങ്ങളിൽ മികച്ച ഒന്നാണ് മുട്ട എന്നത്. എന്നാൽ ഒത്തിരി ആളുകളും മുട്ടയെ തീരെ ഉപയോഗിക്കാറില്ല എന്നതാണ് വാസ്തവം കൊളസ്ട്രോളിന് പ്രധാന കാരണക്കാരൻ രോഗമുള്ളവരുടെ ശത്രു ഫാറ്റ് കൂട്ടുന്നവർ മൂലക്കുരുവിന് മുഖക്കുരുവിനും കാരണം ആകുന്നവൻ എന്നിങ്ങനെ ഒത്തിരി ദുഷ് പേരുകൾ മുട്ടയ്ക്ക് വന്നു ചേർന്നിട്ടുണ്ട്. എന്നാൽ നമ്മുടെ ശരീരത്തിനാവശ്യമായ പ്രോട്ടീൻ തരുന്ന ഏറ്റവും മികച്ച ഭക്ഷണമാണ് മുട്ടയുടെ വെള്ള എന്നത്. മുട്ട കഴിക്കുന്നത് രോഗപ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിപ്പിക്കുന്നതിന് സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ്.

മുട്ട വിറ്റാമിനുകൾ ധാരാളമായി മുട്ടയിൽ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് മുട്ടയുടെ വെള്ളയിൽ ഉള്ളത് ആൽബുമിൻ എന്ന പ്രോട്ടീനാണ്. മുട്ടയുടെ മഞ്ഞ കുരുവിൽ കൊളസ്ട്രോൾ ഫാറ്റ് പ്രോട്ടീൻ എന്നിവയുമുണ്ട്. മുട്ടയുടെ ഉള്ളിൽ നിരവധി ഗുണങ്ങൾ അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഇത് നമ്മുടെ ശരീരപ്രവർത്തനത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നവയാണ് തലച്ചോറിന്റെ പ്രവർത്തനത്തിന് സഹായകരമായ കോളിൻ എന്ന പോഷകം മുട്ടയിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിട്ടുണ്ട് ഇത് അറിവുകളുടെ പ്രവർത്തനത്തെ സഹായിക്കുന്നു അടിഞ്ഞുകൂടുന്നത്.

തടയാനും സഹായിക്കുന്നുണ്ട് മാത്രമല്ല മുട്ടയിൽ അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന വിറ്റാമിന് അസ്ഥികൾക്ക് ഏറ്റവും ആവശ്യമുള്ള വിറ്റാമിൻ ഡി ആണ് രക്തത്തിലെ അളവ് നിയന്ത്രിക്കാൻ വിറ്റാമിൻ-ഡി പ്രധാന പങ്കുവഹിക്കുന്നുണ്ട്. മുട്ടയിൽ ഉള്ള കാൽസ്യം ഫോസ്ഫറസ് എല്ലുകളുടെ ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം ഉത്തമമാണ് മുട്ടയുള്ള ആയാൽ എന്റെ സാന്നിധ്യം രക്തത്തിലെ ഓക്സിജൻ വഹിക്കുവാൻ സഹായിക്കുന്നു. തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.