വഴിയരികിൽ കാണുന്ന ഈ ചെടിയുടെ മഹത്വം അറിഞ്ഞാൽ ആരും ഞെട്ടിപ്പോകും…

ദശപുഷ്പത്തിലെ ഒരു പ്രധാന സസ്യമാണ് പൂവാംകുറുന്നില. ഈ സസ്യത്തിൽ എല്ലാകാലത്തും പുഷ്പങ്ങളുണ്ടാകുന്നത് ആയിരിക്കും. പൂവാംകുരുന്നിലയുടെ ദേവതയായി കണക്കാക്കപ്പെടുന്നു ഇന്ദ്രാണി ആണ്. ഏകദേശം 15 മുതൽ 20 സെന്റീമീറ്റർ വരെയാണ് ഇതിന്റെ നീളം. സംസ്കൃതത്തിൽ ഇതിനെ സഹ ദേവി ഉത്തമ കന്യക. ഇത് കൂടുതലായി കണ്ടു വരുന്ന റോഡ് പ്രദേശങ്ങളിലും കുന്നുകളിലും കണ്ടുവരുന്നത്. വിഷാദരോഗത്തെ ചെറുക്കുന്നതിനും അതുപോലെതന്നെ ഏതുതരത്തിലുള്ള പന്നികളെയും ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇതിന് സാധിക്കും. മുടിക്ക് നിറം ലഭിക്കുന്നതിനും.

നേത്രരോഗങ്ങൾക്ക് ശിരോ രക്ഷയും ഇത് ഉപയോഗിക്കുന്നു മാത്രമല്ല വാതപിത്ത ആഹാരമായി ഇതൊരു ഔഷധ ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു. മൂത്രതടസ്സം സുഗമമാക്കുന്നതിനും വിഷം കളയുന്നതിന്നും രക്ത ശുദ്ധിയ്ക്കും ഇത് വളരെയധികം നല്ലതാണ് പ്രസിദ്ധീകരണം പനി തോൽവി എന്നിവയ്ക്ക് ഉത്തമ പരിഹാരം തന്നെയാണ്. ഇതിന്റെ ഇലച്ചാറ് മാല കണ്ണിനും ചെങ്കണ്ണ് കണ്ണിലുണ്ടാകുന്ന അണുബാധയ്ക്കും ഔഷധമായി ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു വട്ടച്ചൊറി തുടങ്ങിയ അസുഖങ്ങൾ മാറുന്നതിനും ഇത് വളരെയധികം ഫലപ്രദമാണ്.

കാൻസർ സംബന്ധമായ അസുഖങ്ങൾ ആ തുടക്കത്തിൽ തന്നെ കണ്ടു പിടിക്കുക ആണെങ്കിൽ അത് അതായത് ആദ്യത്തെ സ്റ്റേജിൽ തന്നെ ക്യാൻസറിനെ തിരിച്ചറിവ് ആണെങ്കിൽ കാൻസറിനെ ഇല്ലാതാക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം നല്ലതാണ്. ശരീരത്തിൽ നീര് വരുന്ന അവസ്ഥയുണ്ടെങ്കിൽ പൂവാംകുറുന്നില നീര് കുടിക്കുകയാണെങ്കിൽ വളരെ പെട്ടെന്ന് തന്നെ ശമനം ലഭിക്കുന്നതായിരിക്കും. സരിഗ അടിസ്ഥാനത്തിൽ മരുന്നിനും മാത്രമായി കൃഷിചെയ്യുന്ന ചിലയിടങ്ങൾ ഉണ്ട് അത്രയ്ക്കും പ്രാധാന്യമർഹിക്കുന്ന ഒന്നാണ് ഈ ഔഷധസസ്യം. നാട്ടുവൈദ്യത്തിലും ആയുർവേദ ചികിത്സയിലും ഇത് വളരെ പ്രധാനമായി ഉപയോഗിച്ചുവരുന്നു.