കുട്ടികളിലും മുതിർന്നവരിലും ഓർമ്മശക്തി👌 ബുദ്ധിശക്തി എന്നിവ വർദ്ധിപ്പിക്കും..👍

നല്ല ആരോഗ്യം ലഭിക്കുന്നതിന് നമ്മൾ കഴിക്കുന്ന ഭക്ഷണപദാർത്ഥങ്ങളും നല്ലത് തന്നെ ആയിരിക്കണം എന്നാൽ മാത്രമാണ് ഇന്നത്തെ കാലത്ത് നല്ല ആദ്യം കൈവരിക്കുവാൻ സാധിക്കുകയുള്ളൂ. ഇത്തരത്തിൽ കുഞ്ഞുങ്ങൾക്കും അതുപോലെതന്നെ മുതിർന്നവർക്കും ആരോഗ്യത്തിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്ന ഒന്നാണ് നെയ്യുന്നത് ആയുർവേദത്തിൽ കാലാകാലങ്ങളായി ഏറ്റവും അധികമായി വിലമതിക്കുന്ന പ്രകൃതിദത്ത ഭക്ഷണങ്ങളിലൊന്നാണ് നെയ്യ്. എന്നാൽ ഇന്ന് പലരും നെയ്യ് കഴിക്കുന്നതിന് മടികാണിക്കുന്ന അതിനുള്ള പ്രധാനകാരണം നെയ്യ് കഴിച്ചാൽ തടി വെക്കുമെന്ന് തെറ്റിദ്ധാരണ മൂലമാണ്. എന്നാൽ നെയ്യ് ഒരു പോഷക കലവറ കൂടിയാണ്. ദിവസവും ഒരു സ്പൂൺ നെയ്യ് കഴിക്കുന്നതിന് ഗുണങ്ങൾ അറിഞ്ഞാൽ ആരും ഒന്ന് ഞെട്ടി പോകുന്നതായിരിക്കും.

കുഞ്ഞുങ്ങൾക്കും അതുപോലെതന്നെ മുതിർന്നവർക്കും കഴിക്കാം എന്ന് ഒന്നുതന്നെയാണ് നെയ്യ്. നീയെന്താ ധാരാളമായി കൊഴുപ്പ് അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഈ കൊഴുപ്പിൽ ലയിക്കുന്ന വിറ്റാമിനുകൾ ആയ ഡി ഈ കെ എ എന്നിവ നെയ്യിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്നു ഈ പോസ്റ്റ് ഞങ്ങൾ പ്രതിരോധശേഷി വർദ്ധിക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു നിന്നുള്ള കൊഴുപ്പിൽ ലയിക്കുന്ന ധാതുക്കളും വിറ്റാമിനുകളും ആഗിരണം ചെയ്യാനായി ശരീരത്തെ സഹായിക്കാനുള്ള കഴിവ് വളരെ വലുതാണ്.

രോഗപ്രതിരോധശേഷി യിൽ നല്ല രീതിയിൽ മെച്ചപ്പെടുത്തുന്നതിനും മാത്രമല്ല വൈറസുകൾ പനി ചുമ ജലദോഷം എന്നിവ തടയുന്ന ആന്റി ബാക്റ്റീരിയൽ ആൻഡ് ഫംഗസ് ആൻറി ഓക്സിഡ്റ്റ് ഗുണങ്ങൾ നെയ്യിൽ ധാരാളമായി അടങ്ങിയിരിക്കുന്ന ഇത് നമ്മുടെ ഒട്ടു മിക്ക അസുഖങ്ങളെയും ചെറുക്കുന്നതിന് വളരെയധികം സഹായിക്കുന്നു. അതുപോലെതന്നെ നമ്മുടെ ദഹനസംബന്ധമായ പ്രശ്നങ്ങൾ പരിഹരിക്കുന്നതിന് ഇത് വളരെയധികം സഹായകരമാണ്. തുടർന്ന് അറിയാൻ വീഡിയോ മുഴുവനായി കാണുക.